ਜਬਲਪੁਰ— ਕਟਨੀ ਜ਼ਿਲੇ ‘ਚ ਮਾਸੂਮ ਨਾਲ ਕੁਕਰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਸਕੂਲੀ ਆਟੋ ਚਾਲਕ ਨੂੰ ਕੋਰਟ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ। ਸਿਰਫ 5 ਦਿਨ ‘ਚ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਫੈਸਲਾ ਸੁਣਾਉਂਦੇ ਹੋਏ ਜ਼ਿਲਾ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਨਜ਼ੀਰ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵਧੀਨ ਸੈਸ਼ਨ ਜੱਜ ਮਾਧੁਰੀ ਰਾਜਪਾਲ ਨੇ ਇਹ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਹੈ। ਸੂਬੇ ਦੇ ਇਤਿਹਾਸ ‘ਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦੀ ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਪਹਿਲੀ ਸੁਣਾਈ ਹੈ।
ਪਾਸਕੋ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਵੀ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ—
ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਜ਼ਿਲਾ ਪ੍ਰੌਕਸੀਟਰ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਨਿਲ ਮਿਸ਼ਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜੱਜ ਨੇ 6 ਵਮਾਧੁਰੀ ਰਾਜਲਾਲ ਸਾਲਾਨਾ ਇਕ ਮਾਸੂਮ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਕਤਲ ਕਰਨ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਦੋਸ਼ੀ ਨੌਜਵਾਨ ਜਤਿੰਦਰ ਕੁਸ਼ਵਾਹ (25) ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਦੰਡ ਕੋਟ ਆਫ ਕੰਡਕਟਰ ਆਰਡੀਨੈਂਸ 2018 ਅਤੇ ਆਈ. ਪੀ. ਸੀ. ਦੀ ਧਾਰਾ 376 (ਬੀ) (ਬਲਾਤਕਾਰ) ਅਤੇ ਧਾਰਾ 302 (ਕਤਲ) ਦੇ ਤਹਿਤ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੰਦੇ ਹੋਏ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਮਿਸ਼ਰਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਆਈ. ਪੀ. ਸੀ. ਦੀ ਧਾਰਾ 366 (ਅਗਵਾ) ਧਾਰਾ 201 ਅਤੇ ਪਾਸਕੋ ਐਕਟ ਦੇ ਤਹਿਤ ਵੀ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।
ਕੀ ਹੈ ਮਾਮਲਾ?
ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਮਾਸੂਮ ਲੜਕੀ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਇਕ ਵਿਆਹ ਸਮਾਰੋਹ ‘ਚ ਗਵਾਲੀਅਰ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ 20 ਅਤੇ 21 ਜੂਨ, 2018 ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਨੌਜਵਾਨ ਵਿਆਹ ਸਮਾਰੋਹ ਤੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਵਰਗਲਾ ਕੇ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਗਿਆ। ਪਰਿਵਾਰ ਨੂੰ 21 ਜੂਨ ਦੀ ਸਵੇਰ ਸੁਨਸਾਨ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਮਾਸੂਮ ਲੜਕੀ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਮਿਲੀ। ਪੋਸਟਮਾਰਟਮ ‘ਚ ਮਾਸੂਮ ਲੜਕੀ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਤਲ ਕਰਨ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਹੋਈ। ਦੱਸਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਸੀ. ਸੀ. ਟੀ. ਵੀ. ਫੁਟੇਜ ‘ਚ ਦੋਸ਼ੀ ਨੌਜਵਾਨ ਮਾਸੂਮ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲਿਜਾਂਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਸ ਨੇ ਦੋਸ਼ੀ ਨੂੰ 22 ਜੂਨ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰਕੇ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਪੂਰੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ 12 ਦਿਨ ਦੇ ਅੰਦਰ ਹੀ ਦੋ ਜੁਲਾਈ ਨੂੰ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਚਲਾਨ ਪੇਸ਼ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਅਦਾਲਤ ਨੇ 13 ਦਿਨ ‘ਚ 33 ਗਵਾਹਾਂ ਦੇ ਬਿਆਨ ਅਤੇ ਸੁਣਵਾਈ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਜ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਦੋਸ਼ੀ ਕਰਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਫਾਂਸੀ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ।