ਕੇਰਲ— ਸਾਬਕਾ ਕੇਂਦਰੀ ਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਆਈ.ਯੂ.ਐਮ.ਐਲ. ਪ੍ਰਧਾਨ ਈ.ਅਹਿਮਦ ਨੂੰ ਅੱਜ ਇੱਥੇ ਸ਼ਹਿਰ ਦੀ ਜੁਮਾ ਮਸਜਿਦ ‘ਚ ਪੂਰੇ ਸਾਮਾਨ ਨਾਲ ਸਪੁਰਦ-ਏ-ਖਾਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਮੌਤ ਗਈ ਸੀ। ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਧਵਜ ‘ਚ ਲਿਪਟੀ ਅਹਿਮਦ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਅੱਜ ਦੁਪਹਿਰ ਸਪੁਰਦ-ਏ-ਖਾਕ ਕਰਨ ਲਈ ਮਸਜਿਦ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਸੈਕੜੇ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਰਧਾਂਜ਼ਲੀ ਦੇਣ ਪਹੁੰਚੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਮਸਜਿਦ ‘ਚ ਕੇਰਲ ਦੇ ਪਤਨ ਮੰਤਰੀ ਕਾਦਨਪੱਲੀ ਰਾਮਚੰਦਨ, ਕੇ.ਪੀ.ਸੀ.ਸੀ. ਪ੍ਰਧਾਨ ਵੀ.ਐਮ. ਸੁਧੀਰਨ, ਕਨੂੰਰ ਦੀ ਸੰਸਦ ਪੀ.ਕੇ. ਸ਼੍ਰੀ ਮਤੀ ਅਤੇ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ‘ਚ ਆਈ.ਯੂ.ਐਮ.ਐਲ. ਨੇਤਾ ਮੌਜੂਦ ਸੀ। ਕੇਰਲ ਦੇ ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਪਿਨਾਰਾਯੀ ਵਿਜੈਯਨ ਨੇ ਕੱਲ ਰਾਤ ਕੋਝੀਕੋਡ ‘ਚ ਅਹਿਮਦ ਦਾ ਅੰਤਿਮ ਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਸਾਲ 2014 ਦੇ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ‘ਚ ਮਲਾਪੁਰਮ ਨਾਲ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਚੁਣੇ ਗਏ 78 ਸਾਲਾ ਅਹਿਮਦ ਸੱਤ ਵਾਰ ਲਗਾਤਾਰ ਲੋਕ ਸਭਾ ‘ਚ ਕੇਰਲ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕਰਦੇ ਰਹੇ। ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਬਣਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਪੰਜ ਵਾਰ ਕੇਰਲ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ‘ਚ ਵਿਧਾਇਕ ਵੀ ਰਹੇ। ਮਨਮੋਹਨ ਸਿੰਘ ਸਰਕਾਰ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਰਾਜਮੰਤਰੀ ਅਤੇ ਰੇਲ ਸੂਬਾ ਮੰਤਰੀ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਕੰਮਕਾਜ ਕੀਤਾ।

LEAVE A REPLY